Thành lập ban quản lý dự án !

Công ty chúng tôi góp vốn 49% với một công ty TNHH Nhà nước một thành viên cùng xây một khu chung cư. Chúng tôi muốn thành lập ban quản lý dự án độc lập với cả 2 công ty để tiến hành xây chung cư, tôi xin hỏi, có thể thành lập BQL dự án có con dấu, mã số thuế và tài khoản ngân hàng riêng được không ạ. Thủ tục để thành lập ban quản lý dự án và điều kiện thành lập là gì?

Xin cám ơn luật sư!

Mới gia nhập Hỏi lúc Tháng Mười Hai 16, 2014 trong No Category.

Chào bạn,
Theo bạn mô tả thì dự án chung cư này có sử dụng vốn ngân sách nhà nước.
Bạn tham khảo Điều 11 Thông tư 03/2009/TT-BXD ngày 26/3/2009 quy định chi tiết một số nội dung của Nghị định số 12/2009/NĐ-CP ngày 12/02/2009 của Chính phủ về quản lý dự án đầu tư xây dựng công trình. Điều 11 hướng dẫn rất rõ ràng về việc thành lập BQL dự án.
Thân chào !

lúc Tháng Mười Hai 16, 2014.
Thêm nhận xét
0 Câu trả lời

Câu trả lời của bạn

Khi đăng câu trả lời, nghĩa là bạn đã đồng ý với privacy policyterms of service.