Chào anh chị

Tôi có thắc mắc như sau: Công ty TOYOTA VN bán 01 xe du lịch 05 chổ hiệu Cảmry cho 1 DN sản xuất trong khu phi thuế quan thì phải chịu mức thuế suất GTGT là bao nhiêu?

Mới gia nhập Hỏi lúc Tháng Mười Hai 28, 2014 trong Pháp luật.
Thêm nhận xét
1 Câu trả lời

Chào bạn,

Điều 9 khoản 3, Thông tư 06/2012/TT-BTC quy định :

3. Các trường hợp không áp dụng mức thuế suất 0% gồm:

“- Tái bảo hiểm ra nước ngoài; chuyển giao công nghệ, chuyển nhượng quyền sở hữu trí tuệ ra nước ngoài; chuyển nhượng vốn, cấp tín dụng, đầu tư chứng khoán ra nước ngoài; dịch vụ tài chính phái sinh; dịch vụ bưu chính, viễn thông chiều đi ra nước ngoài (bao gồm cả dịch vụ bưu chính viễn thông cung cấp cho tổ chức, cá nhân trong khu phi thuế quan; cung cấp thẻ cào điện thoại di động đã có mã số, mệnh giá đưa ra nước ngoài hoặc đưa vào khu phi thuế quan); sản phẩm xuất khẩu là tài nguyên, khoáng sản khai thác chưa chế biến thành sản phẩm khác; hàng hoá, dịch vụ cung cấp cho cá nhân không đăng ký kinh doanh trong khu phi thuế quan, trừ các trường hợp khác theo quy định của Thủ tướng Chính phủ;

– Xăng, dầu bán cho xe ô tô của cơ sở kinh doanh trong khu phi thuế quan mua tại nội địa;

– Xe ô tô bán cho tổ chức, cá nhân trong khu phi thuế quan.”

Như vậy xe ô tô bán cho các tổ chức, cá nhân trong khu phi thuế quan thì không thuộc diện áp dụng thuế suất thuế GTGT 0%.

Căn cứ Thông tư 06/2012/TT – BTC về thuế suất thuế GTGT thì bán xe ô tô chịu thuế suất: 10%.

Thân ái

Thực tập sinh Đã trả lời lúc Tháng Bảy 25, 2017.
Thêm nhận xét


Bạn cần Đăng nhập bằng tài khoản Facebook hoặc Google để trả lời !