Xin hỏi anh chị, có quy định nào để Công ty CP có thể lựa chọn ngày nghỉ bù ngày lễ của nhân viên hay không? Tức là thay vì chọn ngày nghỉ bù là ngày làm việc kế tiếp thì có quyền chọn 1 ngày nào đó trong năm hay không?

Xin cám ơn!

Mới gia nhập Hỏi lúc Tháng Mười Hai 30, 2014 trong Pháp luật.
Thêm nhận xét
1 Câu trả lời

Chào bạn !

Điều 73 Bộ luật lao động có quy định: nếu những ngày nghỉ lễ, tết trùng vào ngày nghỉ hàng tuần thì người lao động được nghỉ bù vào ngày tiếp theo.
Như vậy, nguyên tắc nghỉ bù được quy định là nghỉ vào ngày tiếp theo.
Thân !

Người nhớn Đã trả lời lúc Tháng Bảy 25, 2017.
Thêm nhận xét


Bạn cần Đăng nhập bằng tài khoản Facebook hoặc Google để trả lời !